วันงดสูบบุหรี่โลก องค์การบริหารส่วนตำบลดงพระราม
31 พฤษภาคม 2567 เป็นวันงดสูบบุหรี่โลก องค์การบริหารส่วนตำบลดงพระราม จึงได้จัดกิจกรรมรณรงค์วันงดสูบบุหรี่โลก เพื่อเป็นการกระตุ้นให้ทุกภาคส่วนเห็นถึงพิษภัย และอันตรายของการสูบบุหรี่ พร้อมทั้งแจกป้ายห้ามสูบบุหรี่ให้กับประชาชน นักเรียน ครู ผู้นำชุมชน ใช้ปิดเตือนตามพื้นที่ต่างๆ เพื่อให้ในชุมชนได้มีพื้นที่ปลอดภัยจากควันบุหรี่